AnTi HKT
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
AnTi HKT

ĐỌC KỸ RULES TRƯỚC KHI ĐĂNG KÝ VÀ POST BÀI!!! VI PHẠM NHỮNG ĐIỀU KHOẢN TRONG RULES ĐÃ NÊU SẼ BỊ KỶ LUẬT, ĐỪNG NÓI CÂU 'TẠI KO BIẾT NÊN VI PHẠM'

Trang ChínhTrang Chính  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  

SƠ LƯỢC VỀ SM ENTERTAINMENT ( SM TOWN )

Go down 
3 posters
Tác giảThông điệp
antihktever

antihktever

SƠ LƯỢC VỀ SM ENTERTAINMENT ( SM TOWN ) Empty
Bài gửiTiêu đề: SƠ LƯỢC VỀ SM ENTERTAINMENT ( SM TOWN )   SƠ LƯỢC VỀ SM ENTERTAINMENT ( SM TOWN ) EmptyThu Jun 23, 2011 11:58 am

Mình là một KPOP Fan chính hiệu và cũng là Fan của SM.Mình post bài này lên cho các bạn chưa biết SM bao giờ và những bạn đã biết sơ sơ qua SM rồi.Các bạn đọc và cho mình ý kiến nha.

SM Entertainment
SM Entertainment là một tập toàn giải trí ở Hàn Quốc và cũng là một trong ba tập đoàn giải trí lớn nhất của Hàn Quốc là YG Entertainment và JYP Entertainment.Công ty hoạt động trong lĩnh vực giải trí và nghệ thuật.Chữ SM của công ty ban đầu được hiểu là Soo Man ( là nhà sáng lập công ty này ) nhưng sau này người ta gọi là Star Museum ( là bảo tàng ngôi sao ).Đây là cái bệ phóng cũng như là cái nôi để đưa những ban nhạc đang " hot " hiện nay như : SNSD, SHINee, BoA, Super Junior, TVXQ...
SM cùng với hãng đĩa Avex Trax là quản lí của những nghệ sĩ Nhật Bản như Ayumi Hamasaki, Namie Amuro,...SM tổ chức lễ kỉ niệm 10 năm thành lập vào ngày 15/2/2006. Tổng giám đốc hiện nay là Kim Young Min. SM Ent. còn được gọi là SM Town (vì nó là 1 tập đoàn) được thành lập: 14/02/1995, trụ sở chính tại Seoul,Hàn Quốc

Kim Young Min - Tổng giám đốc
Lee Jong In - Giám đốc tài chính
Lee Soo Man - Giám đốc
Han Sae Min - Giám đốc
Nam So Young - Giám đốc
Công ty con:
> SM TinTin Hall (2000)
> SM Entertainment Japan ( 2001 )
> SM Academy ( 2003 )
> SM Entertainment USA ( 2008 )

Mỗi năm công ty đều tổ chức live show cho các fan của các nhóm nhạc ở các nước Châu Âu như Mỹ,Pháp. Vừa qua,công ty vừa cho diễn ra SM Town Live World Tour in Paris đấy các bạn. Nếu các bạn hâm mộ các nhóm nhạc của công ty thì hãy vào website: girlsgeneration.smtown.com (SNSD). Chúng ta chỉ cần thay đổi tên nhóm nhạc vào trước chữ smtown thôi hen. VD như: super junior.smtown.com
Công ty SM được mọi người nhắc đến như là người tiên phong và thành công nhất trong việc quảng bá âm nhạc hiện đại cũng như văn hóa Hàn Quốc ra ngoài đất nước. Khới đầu với số vốn 200 triệu won đến nay SM Entertainment đã trở thành thương hiệu giải trí mạnh nhất nhì xứ kim chi.

Yoseobbie
Admin
Admin
Yoseobbie

Bài gửiTiêu đề: Re: SƠ LƯỢC VỀ SM ENTERTAINMENT ( SM TOWN )   SƠ LƯỢC VỀ SM ENTERTAINMENT ( SM TOWN ) EmptyFri Jun 24, 2011 8:42 am

bạn type lỗi 1 số chỗ bị nhầm
với cả nhiều chỗ bạn viết liền tù tì ko cách xong xuống dòng nhầm..v..v..
mình edit 1 số chỗ nhé
hi vọng bạn ko phiền
rất vui khi bạn đóng góp cho 4rum ^^
Thân~
antihktever

antihktever

Bài gửiTiêu đề: Re: SƠ LƯỢC VỀ SM ENTERTAINMENT ( SM TOWN )   SƠ LƯỢC VỀ SM ENTERTAINMENT ( SM TOWN ) EmptySat Jun 25, 2011 12:42 pm

Các bạn có ý kiến gì với bài mình thì cứ tự nhiên nhe.Không phiền hà gì đâu.Đóng góp để mình sửa thôi mà.Hehe.Thanks bạn yoseobbie nhe.Ai là sone hoặc E.L.F thì pm nick y!h mình nha :p3_punz_kute
amethyshamy

amethyshamy

Bài gửiTiêu đề: Re: SƠ LƯỢC VỀ SM ENTERTAINMENT ( SM TOWN )   SƠ LƯỢC VỀ SM ENTERTAINMENT ( SM TOWN ) EmptyThu Jul 12, 2012 8:48 am

Ách! Mìk là E.L.F...
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: SƠ LƯỢC VỀ SM ENTERTAINMENT ( SM TOWN )   SƠ LƯỢC VỀ SM ENTERTAINMENT ( SM TOWN ) Empty

SƠ LƯỢC VỀ SM ENTERTAINMENT ( SM TOWN )
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Sơ lược về So Nyuh Shi Dae ( SNSD ) Phần 1